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DIBAJI

Karibu kwenye VIJANA Magazine:
Nguvu ya Kijana, Uhai wa Taifa!

Kwa niaba ya Umoja wa Vijana wa Chama cha Mapinduzi 
(UVCCM) na vijana wote wa Tanzania, tunayo furaha kubwa 
kukukaribisha kwenye jarida letu maalum, Vijana Magazine.

Jarida hili siyo tu sehemu ya habari, bali ni jukwaa la matu-
maini, ari, na maono ya Vijana wenye dhamira ya kuleta 
mabadiliko chanya katika Taifa letu.

Katika toleo hili, tunajivunia kuangazia hatua kubwa zilizopig-
wa chini ya uongozi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, pamoja na 
Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, 
Mheshimiwa Dkt. Hussein Ali Mwinyi. Viongozi hawa wame-
onesha dhamira ya kweli katika kujenga taifa lenye fursa, 
mshikamano, na ustawi kwa wote.

Jarida hili linaangazia miradi yenye athari chanya kwa maisha 
ya vijana na watanzania wote kuanzia elimu na afya hadi 
nishati na uchumi wa viwanda. Zaidi ya hayo, tunasisitiza 
nafasi muhimu ya vijana kama nguvu ya taifa, tukichochewa 
na uzalendo, maadili, na bidii.

Tunatambua na kuthamini juhudi za viongozi wetu, wanacha-
ma wa CCM, na vijana wote wanaochangia kujenga Tanzania 
ya maendeleo na usawa. Ushirikiano wenu ni nguzo kuu ya 
mafanikio tunayoyashuhudia leo na tunayokusudia kufikia.

Vijana Magazine ni yako, ni yetu, ni sauti ya kizazi cha matu-
maini.
Hebu tuendelee kuwasha mwanga wa kijani, tukilenga 
maendeleo endelevu kwa wote.

KULINDA NA KUJENGA UJAMAA

Ndugu Mohammed Ali Kawaida (MCC)
Mwenyekiti wa Jumuiya ya UVCCM
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MEIMOSI NJOMBE, RAIS SAMIA AMWAGA NEEMA 5 KWA
WAFANYAKAZI, ATAJA UMUHIMU WA KULINDA AMANI
Na Mwandishi wetu,
Njombe

namo tarehe 1 Mei kila mwaka Ulimwe-
nguni kote inaadhimishwa siku ya 
Wafanyakazi Duniani kutokana na M

na kutambua michango,haki,mafanikio ya wafa-
nyakazi katika kusukuma gurudumu la maende-
leo kitaifa pamoja na uchumi pia ustawi wa mfa-
nyakazi.  
Kwa mwaka huu 2026 maadhimisho ya siku ya 
wafanyakazi kitaifa yamefanyika  mkoani 
Njombe katika Viwanja vya Lunyanywi yakiwa 
na Kauli Mbiu:

" Kazi zenye Staha ni Nguzo Imara kwa Maende-
leo Endelevu katika Utekelezaji wa Dira ya Taifa 
2050 "

Ahadi Tano za Dkt. Samia Zenye Neema Kwa 
Wafanyakazi

Ongezeko la nafasi za ajira katika Sekta ya 
Umma Ambapo Serikali Imetoa Jumla ya Ajira 
Mpya 12,000 katika Sekta ya Umma, katika 
kipindi cha mwezi Januari mpaka kufikia 
tarehe 1 Mei.

1.

Kuboresha Upatikanaji wa huduma Jumuishi za 
Kinga ya jamii kwa wote, Serikali Imezindua 
program ya nchi ya Kazi za Staha itakayotekelez-
wa kwa kipindi cha miaka 5 hadi 2030, Ikiwa na 
Lengo la kuhakikisha watanzania wapate ajira 
zenye staha zinazozingatia  haki, Usalama, 
Kipato, Ulinzi wa kijamii na fursa sawa kwa wote
Serikali imetoa kiasi cha Shilingi Bilioni 200 kwa 
Vijana  ili kudhamini na kupeleka mitaji kwa 
kampuni changa ili zikuel na Kuajiri vijana wengi 
zaidi  pia kuanzisha kampuni mpya za vijana 
zitakazoweza kuleta ajira zenye Staha.
Serikali Imeanza Kulipa Malimbikizo ya madeni 
ya Hifadhi ya Jamii, posho za likizo na uhamisho 
pamoja na malimbikizo ya Mishahara.
Kusimamia na Kufuatilia Utekelezwaji wa 
Nyongeza ya Kima cha chini cha Mishahara kwa 
sekta Binafsi ambapo kufikia Mwezi mei asilimia 
80% ya Waajiri wa sekta Binafsi wameshaanza 
Kutumia kiwango hicho kipya cha chini cha 
mishahara kwa watumishi wao. 

2.

3.

4.

5.

Kazi na Utu Tunasonga Mbele
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Ndugu Wafanyakazi 
kama isemavyo kauli 

mbiu yetu, kazi haiwezi 
kuwa na staha bila 
Amani, na hakuna 

ustawi wa mfanyakazi 
bila utulivu wa Taifa. 

Sasa ni wajibu wetu ku-
hakikisha kwamba to-

fauti zetu hazigeuki 
kuwa sababu ya kuha-

tarisha misingi ya 
Amani, Umoja na Mshi-

kamano tuliyoachiwa 
na waasisi wetu. Tushi-
kamaneni tufanye kazi 
tujenge Taifa letu na 
tujenge heshima ya 

nchi yetu. 

“

“Dkt. Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania
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RAIS DKT. SAMIA AHUDHURIA SHEREHE ZA
UAPISHO WA RAIS MUSEVENI UGANDA
Na Mwandishi wetu,
Dodoma

wenyekiti wa CCM na Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia 
Suluhu Hassan tarehe 12 Mei 2026 M
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alihudhuria sherehe za kuapishwa kwa Rais wa 
Uganda, Yoweri Kaguta Museveni, zilizofanyika 
katika jiji la Kampala nchini Uganda.
Rais Museveni ameapishwa kuendelea kuiongo-
za Uganda baada ya kupata ushindi katika ucha-
guzi mkuu uliofanyika tarehe 15 Januari 2026 
ambapo sherehe ya kuapishwa imehudhuriwa 
na viongozi mbalimbali wa mataifa na serikali 
kutoka ndani na nje ya Afrika.
Ushiriki wa Rais Dkt. Samia katika hafla hiyo 
unaendelea kuonesha uimara wa uhusiano wa 
muda mrefu kati ya Tanzania na Uganda, ambao 
umejengwa katika misingi ya undugu, ujirani 
mwema, mshikamano na ushirikiano wa kikan-
da kwa manufaa ya wananchi wa pande zote 
mbili.
Kwa miaka mingi, Tanzania na Uganda zimeen-
delea kushirikiana katika sekta mbalimbali za 
maendeleo ikiwemo biashara, uwekezaji, nisha-
ti, uchukuzi, miundombinu, kilimo, viwanda na 
utalii. 

Ushirikiano huo umechangia kukuza uchumi wa 
nchi hizo pamoja na kuimarisha mahusiano ya 
wananchi wake.
Sekta binafsi za Tanzania na Uganda zimeendelea 
kuwa nguzo muhimu katika kukuza uwekezaji, 
uzalishaji na ajira, huku zikichochea maendeleo 
katika maeneo ya viwanda, usafirishaji, kilimo, 
utalii na huduma mbalimbali.
Kupitia Tume ya Kudumu ya Pamoja ya Ushirikiano 
(JPC), mataifa hayo yanaendelea kutekeleza miradi 
mikubwa ya kimkakati ikiwemo Mradi wa Bomba la 
Mafuta Ghafi la Afrika Mashariki (EACOP), reli ya 
kisasa ya SGR kutoka Isaka hadi Uganda pamoja na 
miradi ya barabara, gesi asilia na mafuta yaliyosaf-
ishwa.
Wakati huo huo, biashara kati ya Tanzania na 
Uganda imeendelea kuimarika ambapo mwaka 
2025, Tanzania iliuza bidhaa zenye thamani ya 
takribani dola za Marekani milioni 134.7 kwenda 
Uganda, huku Uganda ikiuza bidhaa zenye thamani 
ya dola milioni 88.2 nchini Tanzania, jambo linal-
odhihirisha kuongezeka kwa fursa za kiuchumi kati 
ya nchi hizo mbili.
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RAIS DKT MWINYI: SERIKALI KUUNDA KAMATI MAALUM
KUFUATILIA MAPENDEKEZO YA RIPOTI YA FIDIA

Na Mwandishi wetu,
Zanzibar

ais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza 
la Mapinduzi, Mhe. Dkt. Hussein Ali 
Mwinyi, amesema Serikali itaunda Kamati R

04

Maalum ya Uratibu kwa kipindi cha miezi mitatu 
kufuatilia utekelezaji wa mapendekezo yaliy-
otolewa na Tume ya Tathmini ya Masuala ya Fidia 
kwa wananchi waliopisha miradi ya maendeleo.
Akizungumza leo tarehe 12 Mei 2026 Ikulu Zanzi-
bar baada ya kupokea ripoti ya Tume hiyo, Rais 
Dkt. Mwinyi amesema Serikali haitamvumilia 
mtu yeyote atakayebainika kuhusika na udang-
anyifu, upotevu wa fedha za fidia na matumizi 
mabaya ya fedha za umma, huku akisisitiza kuwa 
fedha zote zilizopotea lazima zirejeshwe Serikali-
ni.
Aidha, ameiagiza ZAECA kuchunguza upotevu 
wa fedha na kumbukumbu za malipo ya fidia 
pamoja na kuwachukulia hatua za kisheria wote 
watakaobainika kuhusika. Serikali pia imepokea 
pendekezo la kuanzishwa kwa Mfuko Maalum wa 
Fidia kwa lengo la kuongeza uwazi na kudhibiti 
upotevu wa fedha za Serikali.

Rais Dkt. Mwinyi amepongeza kazi iliyofanywa 
na Tume hiyo na kueleza kuwa ripoti hiyo ni 
miongoni mwa ripoti bora zilizowahi kuwasilish-
wa Serikalini.
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DKT. MWINYI UVCCM USHINDI PARTY
YATIKISA  ZANZIBAR
Na Mwandishi wetu,
Zanzibar

kt. Mwinyi UVCCM Ushindi Party, hii ni 
hafla Iliyoandaliwa na Jumuiya ya Umoja 
wa Vijana wa CCM kwa ajili ya kushere-D

hekea mafanikio ya maendeleo kwa wananchi 
kupitia ushindi wa CCM  katika uchaguzi mkuu 
wa udiwani,ubunge na urais uliofanyika mnamo 
mwezi oktoba 2025.
Mgeni rasmi wa wa tukio la hafla hio alikuwa ni 
Makamu Mwenyekiti wa CCM Zanzibar, Rais wa 
Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapim-
duzi Dkt. Hussein Ali Mwinyi.
Ambapo kupitia kitendo cha utekelezwaji wa 
Ilani ya CCM 2020/2025 kwa Asilimia 100%, Ilani 
iliyobeba Agenda za Maendeleo, ustawi pamoja 
na kuboresha mazingira ya kuinua uchumi wa 
mwananchi mmoja mmoja, Ilipelekea Kuipandi-
sha Imani ya wananchi kwa Wagombea wa CCM 
na Kuchangia Upatikanaji wa Ushindi wa Asili-
mia 97.66 kwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, 
upande wa Tanzania bara pamoja na Ushindi wa 
Asilimia 74.8 kwa Rais Dkt. Hussein Ali Mwinyi 
kwa Upande wa Zanzibar.
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SIKU YA UVCCM USHINDI PARTY IKAWADIA
Mnamo siku ya Jumamosi ya tarehe 16 mei 2026 
vijana kutoka viunga mbalimbali vya mikoa ya 
Kisiwa cha unguja , Pamoja na wa mikoa ya 
Kisiwa Cha Pemba  walijumuika kwa kufika 
Katika chuo cha Umoja wa Vijana wa CCM - 
Tunguu Kinachopatikana katika Wilaya ya Kati, 
Mkoa wa Kusini unguja.
Ambapo vijana hao waliojawa na furaha na 
hamasa ya ushiriki wa Party hio walipata fursa ya 
kubadilishana mawazo na kuta burudani mbali 
mbali zilizokonga nyoyo zao kwa ufasaha.

Mwenyekiti wa UVCCM Mohamed Ali Kawaida 
Ampongeza Rais Dkt Mwinyi Kwa maendeleo na  
Ujenzi wa Miundombinu

Mwenyekiti wa UVCCM na Mjumbe wa Kamati 
Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM Taifa Ndg. 
Mohamed Ali Kawaida (MCC) alitumia wasaa wa 
kipekee kumpongeza Rais Dkt. Hussein Ali 
Mwinyi kupitia jotihada zake za kuwaletea wana-
nchi maendeleo Hususani Ujenzi wa miundom-
binu ya bara bara pamoja na Kuimarisha sekta 
nyingi za kimaendeleo Zanzibar.

Katibu Mkuu UVCCM Khalid Mwinyi, Ampongeza 
Mwinyi kwa Utendaji, Uungwana na Kutimiza 
Ahadi

Katibu Mkuu wa UVCCM na Mjumbe wa 
halmashauri Kuu ya CCM ndg. Halid Mwinyi 
(MNEC). Alitumia wasaa wa kipekee kumshukuru 
na kumpongeza Rais Dkt. Ali Hussein Mwinyi 
kwa Ushindi na utendaji wake wenye tija kwa 
maendeleo ya Wanawanchi.
"Ndugu makamu mwenyekiti tunakupongeza 
sana kwa ushindi mkubwa ulioupata, ushindi 

huu ni ishara ya imani kubwa ya wananchi kwa 
uongozi wako, Lakini Pili ni Uthibitisho wa kazi 
ulizozifanya zimeonekana na kuthaminiwa"

Rais Dkt. Mwinyi: Najivunia sana na UVCCM, 
Niliwapa kazi tatu mmetekeleza vyema
Makamu mwenyekiti wa CCM Zanzibar, Rais wa 
Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi 
dkt. Hussein Ali Mwinyi Aliposimama kuongea 
Alisema kwa furaha kuwa anajivunia sana na 
hamasa pamoja na utendaji kazi unaofanywa na 
jumuiya ya UVCCM akigusia Kazi aliyowapa 
katika kipindi cha kampeni ya  

"Hongereni vijana mmefanya kampeni kisayansi 
na hakuna kundi lolote mmeacha kuwafikia 
kipindi cha kampeni. Ninawaahidi wananchi wote 
nitawatumikia vyema na tuendeleze gurudumu 
tulilolianzisha la Kuleta maendeleo endelevu 
kwa mwananchi mmoja mmoja"

Hamasa katika Uandikishaji
Hamasa kipindi cha kampeni na kufanya 
kampeni kisayansi 
Kuhamasisha watu watoke nyumbani na 
kwenda kupiga kura 

1.
2.

3.
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ZIARA YA MWENYEKITI UVCCM MOHAMMED ALI KAWAIDA
YALETA TABASAMU, UPONYAJI NA SULUHISHO MTWARA
Na Mwandishi wetu,
Mtwara

iara ya Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa 
Chama cha Mapinduzi (UVCCM) Taifa na 
Mjumbe wa Kamati Kuu ya Halmashauri Z

Kuu ya CCM, Mohammed Ali Kawaida, iliyofan-
yika mkoani Mtwara kuanzia Mei 18 hadi 22, 
2026, imeacha alama kubwa kwa wananchi wa 
mkoa huo. 
Katika ziara hiyo, Ndugu Kawaida alitembelea 
wilaya zote za Mtwara na kufika hadi vijijini 
kusikiliza kero za wananchi, kukagua miradi ya 
maendeleo na kuzungumza na wanachama wa 
CCM pamoja na makundi mbalimbali ya vijana. 
Wananchi wengi walieleza kuwa ziara hiyo 
imeleta matumaini, amani na majibu ya chan-
gamoto zilizokuwa zikiwakabili kwa muda 
mrefu.
Akiwa katika wilaya za Mtwara Mjini na Mtwara 
Vijijini, Ndugu Kawaida alitembelea vikundi vya 
vijana vinavyonufaika na mikopo ya asilimia 10 
inayotolewa na halmashauri kwa maelekezo ya 
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan.
Ziara hiyo ilithibitisha kuwa mikopo hiyo ipo na 
inanufaisha vijana wengi wanaojihusisha na 
shughuli za uzalishaji na biashara. Aidha, aliwa-

taka watumishi wa umma kutekeleza wajibu wao 
kwa ufanisi na kuacha urasimu unaokwamisha 
utekelezaji wa Ilani ya CCM ya mwaka 2025–2030. 
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Katika wilaya ya Tandahimba, Ndugu Kawaida 
alipokelewa kwa shangwe kubwa huku wananchi 
wakisisitiza ujumbe wa “Never Again” kama 
ishara ya dhamira ya kulinda amani na mshika-
mano. 
Akizungumza na wanachama wa CCM, alieleza 
msimamo wa chama kuhusu mchakato wa 
Katiba Mpya na kuwataka viongozi kutumia 
vitendea kazi walivyokabidhiwa kuwafikishia 
wananchi mafanikio ya Serikali. 
Pia aliwahamasisha waendesha bodaboda kuzin-
gatia sheria za usalama barabarani na 
kuwashirikisha wananchi katika kulinda amani 
na usalama wa taifa.
Katika wilaya ya Tandahimba, Ndugu Kawaida 
alipokelewa kwa shangwe kubwa huku wananchi 
wakisisitiza ujumbe wa “Never Again” kama 
ishara ya dhamira ya kulinda amani na mshika-
mano. 
Akizungumza na wanachama wa CCM, alieleza 
msimamo wa chama kuhusu mchakato wa 
Katiba Mpya na kuwataka viongozi kutumia 
vitendea kazi walivyokabidhiwa kuwafikishia 
wananchi mafanikio ya Serikali. 
Pia aliwahamasisha waendesha bodaboda kuzin-
gatia sheria za usalama barabarani na 
kuwashirikisha wananchi katika kulinda amani 
na usalama wa taifa.

08

Ziara hiyo iliendelea Wilaya ya Newala ambapo 
Mwenyekiti huyo alitembelea vijana wajasiriama-
li waliopata mikopo ya halmashauri na kujionea 
changamoto ya ukosefu wa umeme inayowakabi-
li. 
Kufuatia hali hiyo, alitoa maelekezo kwa Ofisi ya 
Katibu Mkuu wa UVCCM kuhakikisha kikundi 
hicho kinapatiwa jenereta ili kuendeleza shughuli 
zao za uzalishaji. Aidha, katika mikutano yake na 
wananchi, alisisitiza umuhimu wa siasa za 
maendeleo na kuwahimiza wananchi kuendelea 
kuiunga mkono Serikali ya CCM katika kuwaletea 
maendeleo.
Akiwa wilayani Masasi, Ndugu Kawaida aliongo-
za matembezi makubwa ya amani yaliyoshiriki-
sha maelfu ya vijana waliokuwa wakipeleka 
ujumbe wa kulinda amani na kumuunga mkono 
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan katika juhudi za 
kuimarisha mshikamano wa kitaifa. Pia alikutana 
na kikundi cha vijana wa bodaboda na kupokea 
malalamiko yao kuhusu changamoto wanazoku-
tana nazo wanapopata huduma za afya baada ya 
ajali, ambapo alitoa wito kwa wahudumu wa afya 
kuwapa huduma kwa wakati na kwa usawa kama 
wagonjwa wengine.
Ziara hiyo ilihitimishwa katika wilaya ya 
Nanyumbu ambapo Ndugu Kawaida alikagua 
miradi mbalimbali ya maendeleo na kukutana na 
wananchi. Kwa ujumla, ziara yake imeongeza 
imani ya wananchi kwa CCM, imeimarisha 
ujumbe wa amani kupitia kauli ya “Never Again”, 
imeonyesha mafanikio ya mikopo ya vijana 
inayotolewa na halmashauri na kutoa majawabu 
ya changamoto mbalimbali zilizokuwa 
zikiwasumbua wananchi wa Mtwara. 
Wananchi wengi wameeleza kuridhishwa na ziara 
hiyo wakisema imeleta matumaini mapya na 
kuimarisha mshikamano kati ya viongozi na 
wananchi
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MWENYEKITI WA UVCCM MOHAMMED ALI KAWAIDA
AONGOZA SAFARI YA USHINDI ISIMANI
Na Mwandishi wetu,
Iringa

imbo la Isimani limeandika ukurasa mwingine 
wa kihistoria baada ya Chama Cha Mapinduzi 
(CCM) kuendelea kuimarisha ushawishi wake J

kupitia ushindi katika uchaguzi mdogo wa 
ubunge, huku juhudi za uhamasishaji wa vijana 
zilizoongozwa na Mwenyekiti wa Umoja wa 
Vijana wa CCM (UVCCM), Ndugu Mohammed Ali 
Kawaida (MCC), kama nguzo muhimu zilizo-
changia mafanikio hayo.
Tangu kuwasili kwake mkoani Iringa mwishoni 
mwa mwezi Mei, Mwenyekiti Kawaida aliongoza 
kampeni za vijana na wanachi kwa hamasa 
kubwa, akihamasisha ushiriki wa vijana katika 
shughuli za uchaguzi na kueneza ajenda ya 
maendeleo inayotekelezwa na Serikali ya Chama 
Cha Mapinduzi chini ya uongozi wa Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan.
Akiwa Isimani, Mwenyekiti Kawaida alitumia 
majukwaa mbalimbali kufikisha ujumbe wa 
chama Cha Mapinduzi kwa wananchi. Kupitia 
mahojiano yake katika Redio Nuru FM, alieleza 
kwa kuna namna CCM ilivyotekeleza miradi ya 
maendeleo katika jimbo hilo, ikiwemo ujenzi wa 
Chuo cha VETA, vituo vya afya katika kata 

mbalimbali, pamoja na maboresho ya miundom-
binu ya usafiri na utalii ikiwemo barabara ya Ruaha 
National Park Iringa Mjini na Uwanja wa Ndege wa 
Nduli.

Katika mikutano yake na vijana, Mwenyekiti 
Kawaida alisisitiza kuwa maendeleo yanayooneka-
na Isimani ni matokeo ya utekelezaji wa sera na 
ilani za CCM chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, akieleza kuwa viongozi wa CCM wana 
uwezo mkubwa wa kuwasilisha changamoto za 
wananchi katika ngazi mbalimbali za maamuzi 
kutokana na uelewa wao wa misingi, sera na 
malengo kiujumla.



Mbali na kuelezea mafanikio ya maendeleo, 
Kawaida pia alitumia nafasi hiyo kutoa wito kwa 
vijana  wote kutumia mitandao ya kijamii vizuri  
kwa kuepuka upotoshaji unaoweza kuhatarisha 
amani, umoja na mshikamano wa taifa. Alisisitiza 
kuwa vijana wanapaswa kuwa mabalozi wa ukweli, 
maendeleo na uzalendo wa Taifa letu.
Katika siku ya kuhitimisha kampeni, Mwenyekiti  
wa UVCCM aliongoza maelfu ya vijana wa CCM 
katika matembezi makubwa ya ushindi kuelekea 
viwanja vya mkutano wa hadhara wa kufunga 
kampeni katika Kata ya Mgori, jambo lililoonesha 
nguvu, mshikamano na utayari wa vijana kushiriki 
kikamilifu katika mchakato wa kidemokrasia na 
pia lilionesha namna vijana wa kitanzania wana 
imani na Chama Cha Mapinduzi(CCM).
Akizungumza mbele ya makundi mbalimbali ya 
vijana na wananchi, Kawaida alisisitiza kuwa CCM 
haitumii ubabe wala figisu katika kushinda ucha-
guzi, bali hujenga hoja zake kupitia utekelezaji wa 
ilani, sera na miradi ya maendeleo inayogusa 
maisha ya wananchi moja kwa moja .

Uwepo wake Isimani uliamsha hamasa kubwa 
miongoni mwa vijana, ambapo makundi mengi ya 
vijana yalijitokeza hadharani kuunga mkono 
mgombea wa CCM, Ndugu Emmanuela Mtatifi-
kolo, huku yakiahidi kushiriki kikamilifu katika 
kuhakikisha ushindi wa chama hicho unapatika-
na.
Kwa mujibu wa wachambuzi wa siasa, kampeni 
za Isimani zimeonesha namna UVCCM chini ya 
Mwenyekiti Mohammed Ali Kawaida inavyoende-
lea kuwa chombo muhimu katika kuhamasisha 
ushiriki wa vijana katika demokrasia na maende-
leo ya taifa.
Ushindi wa CCM katika Jimbo la Isimani ume-
ongeza imani kwa wananchi juu ya chama Cha 
Mapinduzi na kuonesha kuwa nguvu ya vijana 
inapounganishwa na agenda ya maendeleo, 
matokeo yake huwa ni ushindi na maendeleo kwa 
wananchi.
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REHEMA SOMBI AONGOZA DARASA LA MAFUNZO
CHUO CHA SERIKALI ZA MITAA HOMBOLO
Na Mwandishi Wetu,
Dodoma

akamu Mwenyekiti wa UVCCM Ndugu 
Rehema Sombi Omary (MNEC) aliongo-
za Darasa la Mafunzo, Kuwakaribisha M

Wanachama wapya na kuwaaga wanaomaliza 
katika Tawi la Chio cha Serikali za Mitaa, Hom-
bolo Dodoma Jumamosi 09 Mei, 2026.
Makamu Mwenyekiti alisema kuwa washiriki wa 
mafunzo wamekwiva kutokana na mafunzo 
waliyoyapata yaliyojaa Maarifa, Maadili na 
Ubunifu kwa ajili ya kesho ya nchi yetu ambao 
ndio tegemeo la taifa kichama na kiserikali.
Aliwataka vijana kutembea vifua mbele kwa 
kuwa Serikali ya CCM imeendelea kuthamini 
mchango wao katika nyanja mbalimbali na 
kwamba vijana ndio wameubeba uti wa mgongo 
wa maendeleo ya taifa letu hivyo Serikali ime-
wazingatia katika Ilani ya CCM ambayo imeweka 
mageuzi makubwa katika mitaala ya kielimu, 
ujasiriamali na teknolojia ili kurahisisha njia ya 
mafanikio kwa vijana wote.
Aidha, Sombi alimshukuru Mwenyekiti wa CCM 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuunda Wizara 
maalumu inayoshughulikia masuala yanayohu-
su Maendeleo ya Vijana ambayo pia inasimami-

wa na Waziri kijana. Aliwataka vijana kuwa wabuni-
fu katika kuziendea fursa mbalimbali zinazohusu 
vijana ili kufika wanapopahitaji utakaowasaidia 
kubaini changamoto na kuziendea fursa.
Aliendelea kuwasihi vijana kuwa mawazo ni msingi 
wa kufikia ndoto, kwamba; kuwa na ndoto inayoishi 
huanza na wazo. Na kwamba; ubunifu hauwashi 
moto bali huwasha fursa. Akaongezea kwamba 
ubunifu pia hauleti taharuki bali hukipa kitu 
thamani.
Mwisho, aliwataka vijana wa Kitanzania kuwa 
sababu ya mabadiliko chanya katika jamii ili 
kudumisha umoja, amani, mshikamano na uzalen-
do wa kitaifa wanapoelekea katika kutimiza wajibu 
wao kama raia wasomi na viongozi wajao wa Taifa 
la leo na kesho.
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MAKAMU MWENYEKITI WA UVCCM REHEMA SOMBI
AMNADI MTATIFIKOLO MCHAPAKAZI HODARI

Na Mwandishi wetu,
Iringa

12

akamu Mwenyekiti wa UVCCM Ndugu 
Rehema Sombi Omary (MNEC) alimnadi 
Mgombea wa Ubunge wa Jimbo la Isimani M

kuanzia Jumatatu 25 - 26 Mei, 2026 kuwa ni 
mchapakazi hodari atakayeleta maendeleo katika 
Jimbo hilo huku akitaja umuhimu wa kuwa na 
mafiga matatu ya kiserikali (Rais, Mbunge na 
Diwani wa CCM) katika kuchochea ukuaji wa eneo 
husika.
Makamu Mwenyekiti Sombi aliwataka vijana 
kuhakikisha wanapiga kura za NDIYO kwa Mtatifi-
kolo ifikapo Jumatatu 01 Juni, 2026.
Aidha, alimhakikishia mgombea kuwa UVCCM 
itatoa ushindi kwa asilimia 55% kutokana na 
Vijana kuwa nguvu na jeshi la Chama Cha Mapin-
duzi na kwamba vijana ni nguzo kuu katika kuleta 
maendeleo ya taifa kwa sababu ndio kundi kubwa 
la wananchi katika nchi ya Tanzania.
Sombi aliongeza kwa kusema kuwa Mtaji wa 
Chama chochote cha siasa ni watu, na kwamba 
lazima kiwafuate wananchi wake katika maeneo 
yao ili kuwaomba ridhaa ya kushika dola.
Aliyasema hayo alipozungumza na vijana wa 
makundi mbalimbali katika Kata ya Mlowa katika 
Jimbo la Isimani alipokutana na wananchi wa 
Jimbo la Isimani.
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KATIBU MKUU UVCCM HALID MWINYI: VIJANA TUENDELEE
KUWA WALINZI WA AMANI, UMOJA NA MAENDELEO YA TAIFA
Na Mwandishi wetu,
Dar es Salaam

atibu Mkuu wa Umoja wa Vijana wa 
Chama Cha Mapinduzi (UVCCM) na 
Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM K

Ndugu Halid Mwinyi (MNEC), ametoa wito kwa 
vijana nchini kuendelea kuilinda amani, kudumi-
sha upendo na mshikamano wa kitaifa huku 
wakishiriki kikamilifu katika shughuli za 
maendeleo na ujenzi wa taifa.
Mwito huo ameutoa Mei 9, 2026, jijini Dar es 
Salaam alipokuwa mgeni rasmi katika mchezo 
wa fainali wa mashindano ya Sodo Cup yaliyoan-
daliwa na UVCCM Wilaya ya Kinondoni, mashin-
dano yaliyowakutanisha mamia ya vijana kupitia 
michezo kama chombo cha kuimarisha umoja na 
kukuza vipaji.
Akizungumza mbele ya washiriki na wananchi 
waliojitokeza kushuhudia fainali hiyo, Ndugu 
Mwinyi alisema kuwa amani ndiyo msingi mkuu 
wa maendeleo ya taifa lolote, huku akisisitiza 
kuwa vijana wana wajibu mkubwa wa kuendelea 
kuilinda na kuitunza kwa manufaa ya kizazi cha 
sasa na kijacho.

Amani, umoja
na upendo si maneno ya 
kawaida. Hivi ni nguzo 

zinazowezesha maendeleo 
katika jamii.

Vijana tunapaswa
kuwa mstari wa mbele 

katika kuimarisha
mshikamano wa kitaifa, 

kuondoa migawanyiko na 
kushiriki katika shughuli 

zinazojenga 
taifa letu.

“

”
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ya shilingi laki tatu kwa kila timu iliyomaliza katika 
nafasi tatu za juu kama sehemu ya kutambua 
juhudi zao na kuhamasisha vijana kuendelea 
kushiriki katika michezo na shughuli za maendeleo.
Mashindano hayo yalihudhuriwa na viongozi 
mbalimbali wa chama na serikali pamoja na viongo-
zi wa vijana, huku yakiacha ujumbe mkubwa 
kwamba vijana wa Tanzania wana nafasi muhimu 
katika kulinda amani, kuimarisha mshikamano wa 
kitaifa na kusukuma mbele gurudumu la maende-
leo ya nchi.
Kwa mara nyingine, UVCCM imeonesha kuwa 
michezo si burudani pekee, bali ni daraja la kujenga 
umoja, kukuza vipaji na kuimarisha uzalendo mion-
goni mwa vijana wa Tanzania.

Katibu Mkuu wa UVCCM alieleza pia kuwa 
michezo imeendelea kuwa moja ya nyenzo 
muhimu za kuwaunganisha vijana kutoka 
maeneo mbalimbali bila kujali tofauti zao za 
kijamii, kiuchumi au kiitikadi, jambo ambalo 
linaimarisha mshikamano na kujenga taifa lenye 
utulivu.
Katika hotuba yake, Mwinyi pia alitoa pongezi 
kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa 
kuendelea kusimamia mazingira ya amani, 
umoja na maendeleo yanayowawezesha vijana 
kushiriki kikamilifu katika shughuli za kiuchumi, 
kijamii na kisiasa.
Aliwataka vijana wa Dar es Salaam na Tanzania 
kwa ujumla kuendelea kumuunga mkono Rais 
Samia katika juhudi zake za kuimarisha 
maendeleo ya wananchi na kulinda misingi ya 
amani ambayo imeendelea kuwa alama ya Tan-
zania kwa miongo mingi.
Kwa upande wake, Mwenyekiti wa UVCCM 
Wilaya ya Kinondoni, Ndugu Abdulrahman 
Abdallah Kassim, alisema mashindano ya Sodo 
Cup yamekuwa sehemu ya mkakati wa UVCCM 
wa kuwajumuisha vijana katika shughuli chanya 
za kijamii huku yakitumika kuhamasisha mshi-
kamano, uzalendo na ushiriki wao katika 
maendeleo ya jamii.
Alieleza kuwa mafanikio ya mashindano hayo 
yameonesha mwitikio mkubwa wa vijana na 
kuakisi namna ambavyo CCM na jumuiya zake 
zinaendelea kuwa karibu na vijana kupitia 
programu mbalimbali zinazogusa maisha yao ya 
kila siku.
Katika matokeo ya mashindano hayo, timu iliyo-
shika nafasi ya kwanza ilikabidhiwa kombe 
pamoja na zawadi ya shilingi milioni 3, mshindi 
wa pili akapata shilingi milioni 1.4 na mshindi wa 

Katika matokeo ya mashindano hayo, timu iliyoshi-
ka nafasi ya kwanza ilikabidhiwa kombe pamoja na 
zawadi ya shilingi milioni 3, mshindi wa pili akapata 
shilingi milioni 1.4 na mshindi wa tatu shilingi mili-
oni 1.
Aidha, kwa niaba ya Mwenyekiti wa UVCCM Taifa, 
Ndugu Mohammed Ali Kawaida (MCC), Katibu 
Mkuu Halid Mwinyi alitangaza nyongeza ya shilingi 
laki tatu kwa kila timu iliyomaliza katika nafasi tatu 
za juu kama sehemu ya kutambua juhudi zao na 
kuhamasisha vijana kuendelea kushiriki katika 
michezo na shughuli za maendeleo.
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MAONI YA MWANDISHI
Ujumbe wa Katibu Mkuu wa UVCCM, Ndugu 
Halid Mwinyi(MNEC), unakuja katika kipindi 
muhimu ambapo Taifa letu inaendelea kufurahia 
utulivu, mshikamano na maendeleo chini ya 
uongozi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu 
Hassan. Ni jambo la kupongezwa kuona vijana 
wakitumia michezo kama jukwaa la  kukuza 
vipaji, kujenga urafiki na kuimarisha mshikama-
no wa kitaifa
Aidha, ni wajibu wa vijana kuendelea kumuunga 
mkono Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan 
katika jitihada zake za kuimarisha maendeleo ya 
taifa, kukuza uchumi, kuendeleza fursa kwa 
vijana, kuimarisha huduma za kijamii na kuende-
lea kuilinda tunu ya amani ambayo imeifanya 
Tanzania kuwa kisiwa cha utulivu barani Afrika.
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Kampeni za
Uchaguzi
Mdogo Isimani,
Mtatifikolo
aibuka Kidedea
Na Mwandishi wetu,
Iringa

16

imbo la Isimani ni Moja Kati ya majimbo 272 ya 
Uchaguzi Hapa nchini Tanzania linalopatikana 
katika wilaya ya Iringa Vijijini, Mkoani Iringa. J

Kutokana na tukio la kusikitisha la kufariki kwa 
aliyekuwa Mbunge wa Jimbo la Isimani Marehemu, 
William vangimembe Lukuvi.
Tume huru ya uchaguzi (Inec) mnamo tarehe 20 
Aprili 2026 ilitoa tangazo rasmi la uwepo wa ucha-
guzi mdogo wa ubunge katika jimbo la isimani ili 
kujaza nafasi iliyoachwa wazi kwa lengo la kuende-
leza gurudumu la maendeleo na kuwasemea wa-
nanchi wa jimbo la Isimani.
Mnamo tarehe 4 hadi tarehe 10 Mei 2026 ziliw-
ekwa kuwa ni siku za kuchukua na kurejesha
fomu.
Pia kampeni zikapangwa kufanyika katika
kipindi cha tarehe 11 hadi tarehe 31 Mei
2026 na tarehe ya Uchaguzi ikapangwa
kufanyika mnamo tarehe 1 Juni 2026
ambapo Tume Huru ya Uchaguzi iliende-
sha Uchaguzi Mdogo katika Jimbo hilo 
ambapo kwa mujibu wa takwimu wapiga
kura waliojiandikisha walikuwa 89,753
Idadi ya Waliopiga kura walikuwa 75,874 



Mgombea wa CCM Ndg. Emmanuela Mtafi-
kolo Kaganda alishinda kwa Kura 70,905 
sawa na asilimia 93.4%.

SIRI YA USHINDI WA KISHINDO KWA 
MGOMBEA WA CCM
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Utekelezwaji wa ufanisi mkubwa wa ilani 
ya CCM 2020/25  uliobeba maslahi ya 
watanzania wa isimani kupitia sera na 
mipango ya kimaendeleo  kitu 
kilichopelekea Imani kuendelea kuongeze-
ka kwa Kasi
Wananchi Kuridhishwa na Utekelezwaji 
wa Miradi ya Mimkakati na Kimaendeleo 
iliyokamilika na inayoendelea kutekeleze-
ka ikiwemo ; Kilimo na Umwagiliaji kupitia 
skimu ya Pawaga, Miundombinu ya Barba-
ra na maji 
Ahadi Bora kupitia ilani ya CCM 2025/30  
iliyojali maslahi ya wana isimani kwa 
mwananchi mmoja mmoja 
Mwitikio mkubwa wa vijana ambao ni 
wanufaika wakuu wa mikopo ya 
halmashauri na pamoja na fursa mbalim-
bali 
CCM Kupelekea Wana Isimani Sera na 
Ahadi Zinazotekelezeaka na zenye kukidhi 
matakwa ya wananchi wa Isimani

1.

2.

3.

4.

5.
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RAIS SAMIA AIPONGEZA TANZANITE QUEENS
KUFUZU KOMBE LA DUNIA 2026

Na Mwandishi wetu,
Dodoma

ais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Dkt. Samia Suluhu Hassan ameipongeza 
Timu ya Taifa ya Wanawake ya Mpira wa R

Miguu chini ya miaka 20 (Tanzanite Queens) kwa 
kufuzu kushiriki Kombe la Dunia la Wanawake 
chini ya miaka 20 mwaka 2026.
Akizungumza kuhusu mafanikio hayo ya kihisto-
ria, Rais Dkt. Samia amesema ushindi huo ni 
heshima kubwa kwa Tanzania na unaonesha 
maendeleo makubwa ya mchezo wa mpira wa 
miguu kwa wanawake nchini.

“Ninaipongeza Timu ya Taifa ya Wanawake ya 
Mpira wa Miguu chini ya miaka 20 (Tanzanite 
Queens), kwa kufuzu kushiriki Kombe la Dunia 
mwaka 2026. Ushindi wenu ni historia na heshi-
ma kubwa kwa nchi yetu, ikiwa ni mara ya 
kwanza Tanzania kufuzu kushiriki mashindano 
hayo,” amesema Rais Dkt. Samia

Rais Dkt. Samia amesema mafanikio hayo ni 
matokeo ya juhudi, nidhamu na uzalendo ulioo-
nyeshwa na wachezaji, benchi la ufundi pamoja 
na wadau wote wa maendeleo ya michezo nchini.

Ninaielekeza
Wizara ya Habari, 

Utamaduni, Sanaa na 
Michezo pamoja na 

mamlaka zote zinazo-
husika kufanya maan-
dalizi bora yatakayoi-

wezesha timu yetu kui-
wakilisha vyema Tanza-
nia na Afrika Mashariki 

katika mashindano 
hayo

“

”
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Aidha, Rais Dkt. Samia amezielekeza Wizara 
ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo 
pamoja na mamlaka zote zinazohusika 
kuhakikisha zinafanya maandalizi bora 
yatakayoiwezesha Tanzanite Queens 
kuiwakilisha vyema Tanzania na Afrika 
Mashariki katika mashindano hayo ya dunia.

Tanzanite Queens imeandika historia mpya 
katika soka la Tanzania kwa kuwa timu ya 
kwanza ya wanawake nchini kufuzu kushiri-
ki Kombe la Dunia la FIFA la vijana chini ya 
miaka 20.
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