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DIBAJI

Karibu kwenye VIJANA Magazine:
Nguvu ya Kijana, Uhai wa Taifa!

Kwa niaba ya Umoja wa Vijana wa Chama cha Mapinduzi 
(UVCCM) na vijana wote wa Tanzania, tunayo furaha kubwa 
kukukaribisha kwenye jarida letu maalum, Vijana Magazine.

Jarida hili siyo tu sehemu ya habari, bali ni jukwaa la matu-
maini, ari, na maono ya Vijana wenye dhamira ya kuleta 
mabadiliko chanya katika Taifa letu.

Katika toleo hili, tunajivunia kuangazia hatua kubwa zilizopig-
wa chini ya uongozi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, pamoja na 
Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, 
Mheshimiwa Dkt. Hussein Ali Mwinyi. Viongozi hawa wame-
onesha dhamira ya kweli katika kujenga taifa lenye fursa, 
mshikamano, na ustawi kwa wote.

Jarida hili linaangazia miradi yenye athari chanya kwa maisha 
ya vijana na watanzania wote kuanzia elimu na afya hadi 
nishati na uchumi wa viwanda. Zaidi ya hayo, tunasisitiza 
nafasi muhimu ya vijana kama nguvu ya taifa, tukichochewa 
na uzalendo, maadili, na bidii.

Tunatambua na kuthamini juhudi za viongozi wetu, wanacha-
ma wa CCM, na vijana wote wanaochangia kujenga Tanzania 
ya maendeleo na usawa. Ushirikiano wenu ni nguzo kuu ya 
mafanikio tunayoyashuhudia leo na tunayokusudia kufikia.

Vijana Magazine ni yako, ni yetu, ni sauti ya kizazi cha matu-
maini.
Hebu tuendelee kuwasha mwanga wa kijani, tukilenga 
maendeleo endelevu kwa wote.

KULINDA NA KUJENGA UJAMAA

Ndugu Mohammed Ali Kawaida (MCC)
Mwenyekiti wa Jumuiya ya UVCCM
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RAIS SAMIA AMUASILI MTOTO MCHANGA
ALIYETELEKEZWA, ATOA WITO KWA JAMII
Na Mwandishi wetu,
Dodoma

 atika  tukio  lililogusa  hisia  za  wengi  na 
 k u i b u a   tafakari  kuhusu  thamani   ya 
 maisha ya watoto, Rais Dkt.Samia 
Suluhu Hassan amemkaribisha katika familia 
yake mtoto mchanga wa kike aliyepatikana 
akiwa ametelekezwa mjini Nzega, akiahidi 
kumpatia malezi bora, ulinzi na huduma zote 
muhimu kwa ukuaji wake.
Mtoto huyo, aliyepewa jina la Grace Samia 
Suluhu Hassan, alikabidhiwa rasmi Tarehe 11 
machi 2026  katika makazi ya Ikulu ya Chamwino 
na Mkuu wa Wilaya ya Nzega, Naitapwaki Tukai, 
baada ya kupita katika hatua mbalimbali za 
uangalizi tangu alipopatikana mapema Januari 
17, 2026
Akieleza mazingira ya kupatikana kwa mtoto 
huyo, Mkuu huyo wa Wilaya alisema aliokotwa 
Januari 17, 2026 katika eneo lililo karibu na 
nyumba ya wageni ya Kasulu, Nzega Mjini, akiwa 
ameachwa bila mlezi.
Alisema mara baada ya taarifa hizo kupokelewa, 
mamlaka za wilaya kwa kushirikiana na Jeshi la 
Polisi Tanzania zilichukua hatua za haraka za 
kumpeleka mtoto hospitalini kwa uchunguzi wa 
afya na huduma za awali, huku juhudi za kumta-

K futa mzazi wake zikiendelea kwa kipindi chote 
bila mafanikio.
“Lengo letu lilikuwa kwanza kuhakikisha usala-
ma wake na afya yake vinapewa kipaumbele, 
sambamba na kufuata taratibu zote zinazohita-
jika kisheria,” alisema Tukai wakati wa mak-
abidhiano hayo.
Baada ya kumpokea mtoto huyo, Rais Samia 
alisisitiza kuwa jamii ina wajibu wa kutunza uhai 
wa watoto na kuhakikisha changamoto 
zinazowakabili wazazi hazigeuki sababu ya 
kuhatarisha maisha ya watoto wachanga.
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Wanaotupa 
watoto hawajui 
wanalolifanya. 

Kuliko kumtupa 
mtoto ni afadhali 

ukamkabidhi 
katika mamlaka 

za kisheria au 
kituo cha kulelea 

watoto. Kila 
mtoto aliyezaliwa 
ni hazina, na ha-
tuijui kesho yake. 

“

“Dkt. Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania

Kauli hiyo ilibeba ujumbe mzito kwa kijamii, 
ikikumbusha kwamba kila mtoto ana haki ya 
kuishi, kulindwa na kupewa nafasi ya kukua 
katika mazingira salama yenye upendo.
Hatua ya Rais Samia imeendelea kutafsiriwa na 
wengi kama mwendelezo wa uongozi unaojali 
ustawi wa watu katika nyanja mbalimbali, husu-
sani pale jamii inapokutana na mazingira yanayo-
hitaji mkono wa huruma na maamuzi yenye 
kugusa maisha ya moja kwa moja.

Kwa ujumla, tukio hili linaacha funzo pana kwa 
jamii kwamba thamani ya uongozi haipimwi kwa 
maamuzi makubwa pekee, bali pia kwa uwezo wa 
kugusa maisha ya watu katika nyakati nyeti 
zinazohitaji huruma na uwajibikaji. Kwa sisi 
vijana, hatua ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
inapaswa kutafsiriwa kama wito wa kujenga 
kizazi kinachothamini utu na kinachotambua 
kuwa kila mtoto ni tumaini la taifa la kesho. 
Katika mazingira ya dunia inayobadilika kwa kasi, 
bado upendo, malezi na mshikamano wa kijamii 
vinaendelea kuwa msingi muhimu wa taifa lenye 
maadili, utu na matumaini ya kudumu

Maoni ya Mwandishi
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RAIS DKT. SAMIA AFUTURISHA MABALOZI
IKULU DAR ES SALAAM
Na Mwandishi wetu,
Dar es Salaam

 kt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhu
 ri ya Muungano  wa  Tanzania,  tarehe 03 
 Machi 2026 aliandaa futari maalumu 
kwa Mabalozi wanaoziwakilisha nchi zao hapa 
nchini pamoja na wakuu wa Mashirika ya 
kimataifa, hafla iliyofanyika Ikulu jijini Dar es 
Salaam.
Tukio hilo lilihudhuriwa na viongozi mbalimbali 
wa kidiplomasia kitaifa na kimataifa likiimari-
sha mahusiano ya kimataifa. Futari hiyo iliyoan-
daliwa na Rais Dkt.Samia imeendelea kudhihiri-
sha dhamira ya Taifa letu la Tanzania katika 
kujenga ushirikiano wa karibu na jumuiya ya 
kimataifa katika nyanja za maendeleo, 
uwekezaji na ustawi wa jamii.

Pia Balozi wa Comoro nchini Tanzania, 
Mheshimiwa Ahmada El Badaoui Mohamed 
Fakih, aliwaongoza wageni waliohudhuria katika 
dua maalum mara baada ya futari, akitoa 
shukrani kwa Rais Samia kwa ukarimu na uon-
gozi wake unaojali mahusiano ya kimataifa.

D
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RAIS DKT. MWINYI: FUTARI YA KITAIFA ZANZIBAR
NI HISTORIA YA UMOJA NA MSHIKAMANO

Na Mwandishi wetu,
Zanzibar

 ais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza
 la Mapinduzi, Mhe. Dkt.  H u s s e i n    A l i 
 Mwinyi, amesema kuwa Zanzibar imean-
dika historia ya kipekee kwa kuandaa Tukio 
Kubwa la Futari ya Kitaifa kwa mara ya kwanza, 
lililowakusanya maelfu ya Waumini wa Dini ya 
Kiislamu katika mkusanyiko wa pamoja. 

Alhaj Dkt. Mwinyi ameyasema hayo leo tarehe 07 
Machi 2026 alipotoa salamu zake kwa maelfu ya 
Waumini wa Dini ya Kiislamu waliohudhuria 
Futari hiyo ya Kitaifa iliyofanyika katika Uwanja 
wa New Amaan Complex, Mkoa wa Mjini 
Magharibi.

Amesema tukio hilo ni jambo jema lenye thawa-
bu kubwa mbele ya Mwenyezi Mungu, sambam-
ba na kuwa jukwaa muhimu la kuwaunganisha 
Waumini wa Dini ya Kiislamu pamoja na wanan-
chi kwa ujumla katika kuimarisha mshikamano, 
upendo na umoja.
Aidha, Alhaj Dkt. Mwinyi amezishukuru taasisi za 
Serikali zilizoshirikiana kufanikisha Futari hiyo ya 
Kitaifa, ambazo ni Afisi ya Mufti Mkuu wa Zanzi-
bar, Kamisheni ya Utalii Zanzibar pamoja na 

R
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Shirika la Utangazaji Zanzibar (ZBC), kwa 
juhudi zao za kuandaa tukio hilo kubwa lililo-
wakutanisha Waumini wengi katika mwezi 
mtukufu wa Ramadhani.

Katika nasaha zake, Rais Dkt. Mwinyi amewa-
taka Waumini kuendelea kuzidisha ibada, dua 
na matendo mema katika mwezi mtukufu wa 
Ramadhani, huku wakiendelea kumuomba 
Mwenyezi Mungu aendelee kuijalia nchi amani, 

 utulivu na mshikamano miongoni mwa wana-
nchi wake.
Kwa upande wake, Naibu Mufti wa Zanzibar, 
Sheikh Mahmoud Mussa Wadi, amesema 
Futari hiyo ya Kitaifa ni tukio muhimu 
linaloongeza mapenzi na upendo miongoni 
mwa Waumini, huku likichangia kuondoa chuki 
na kuimarisha mshikamano kati ya makundi 
mbalimbali ya Waumini wa Dini ya Kiislamu.

05
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DKT. ASHA- ROSE MIGIRO AHIMIZA MATUMIZI YA
AKILI BANDIA (AI) NA UBUNIFU NDANI YA CCM

Na Mwandishi wetu,
Dodoma

 atibu  M k u u   wa  Chama Cha Mapinduzi 
 (CCM), Dkt.  Asha-Rose  Migiro,  amewata
 ka watendaji na wanachama wa chama 
hicho kujenga uwezo na uimara katika kusima-
mia rasilimali na kutekeleza majukumu yao kwa 
ufanisi, uwazi na uwajibikaji wa hali ya juu.
Dkt. Migiro amesema hayo akifungua rasmi 
mafunzo maalum ya Uongozi na Utawala Bora 
kwa viongozi na watendaji waandamizi wa 
Chama yaliyofanyika katika Ukumbi wa Mount 
Royal, Mkoani Iringa tarehe 09 Machi 2026.

Dkt. Migiro amesisitiza umuhimu wa kwenda na 
wakati kwa kutumia teknolojia mpya zinazo-
chipukia duniani ikiwemo matumizi ya Akili 
Bandia (Artificial Intelligence) ambapo amebaini-
sha kuwa ni lazima watendaji waelewe na 
kutumia Artificial Intelligence (AI) ili kuboresha 
utendaji kazi na ufanisi wa chama katika zama 
hizi za kidijitali.
Pia alielezea kuhusu Usalama wa Mifumo ya Kidi-
jitali ambapo amehimiza umuhimu wa kuwa na 
mifumo imara ya kidijitali na kukabiliana na 
changamoto za uhalifu wa mitandaoni (cyber-
crime).

K
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Aidha ameelezea kuwa mafunzo hayo ni sehemu 
ya maandalizi ya kuandaa mpango mkakati wa 
miaka mitano ijayo, utakaosaidia taasisi za 
chama kukua kwa misingi ya maono ya pamoja 
huku akigusia utekelezaji wa Ilani akisitiza kuwa 
chama kipo katika kipindi muhimu cha 
utekelezaji wa Ilani ya CCM ya 2025-2030, lengo 
likiwa ni kujenga taifa jumuishi lenye ustawi na 
haki.

"Lazima tujenge uwezo, 
tujenge uimara wa kusi-
mamia rasilimali na ma-
jukumu yetu kwa ufanisi 
na uwajibikaji... Ni matu-
maini yangu kuwa ma-

funzo haya yatatupa 
fursa ya kuwasilisha 
maoni yetu kwenye 
mpango mkakati wa 
miaka mitano ijayo,"

Dkt. Migiro.
07
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MWENYEKITI KAWAIDA AONGOZA DUA MAALUM
KUWAOMBEA DKT. SAMIA NA DKT. MWINYI

Na Mwandishi wetu,
Dar es Salaam

  wenyekiti wa UVCCM Taifa na Mjumbe wa 
  Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu  ya  CCM 
  Taifa, Ndugu Mohamed Ali Kawaida, 
tarehe 12 Machi 2025 aliongoza vijana wa Kitan-
zania katika dua maalum ya kuwaombea viongo-
zi wakuu wa nchi

Dua hiyo ilihusisha kumuombea Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, pamoja na Rais wa Zanzibar, Dkt. Hus-
sein Ali Mwinyi, ili waendelee kupewa afya njema 
na hekima katika kuongoza Taifa.

Tukio hilo lilifanyika Tunguu, Zanzibar, likiwaku-
tanisha vijana wa UVCCM pamoja na wananchi.

Katika tukio hilo, ilielezwa umuhimu wa vijana 
kuendelea kushiriki katika kumuombea kiongozi 
wa nchi kama sehemu ya kuimarisha mshikama-
no, amani na utulivu wa Taifa. Pia, vijana wali-
kumbushwa nafasi yao katika kudumisha maadili 
na kuchangia maendeleo ya nchi.

Baada ya dua hiyo, shughuli iliendelea kwa tukio 
la  futari ya pamoja (iftar) iliyoandaliwa na 

M UVCCM  ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha mwezi 
mtukufu wa Ramadhani na kujenga mahusiano 
mema katika makundi ya vijana na jamii yote kwa 
ujumla ikijikita zaidi katika kuimarisha uhusiano 
miongoni mwa vijana.

Mgeni rasmi katika hafla hiyo alikuwa Naibu 
Katibu Mkuu wa CCM Zanzibar, Ndugu Mohamed 
Said Mohamed (Dimwa), ambapo tukio hilo 
liliambatana na ujumbe wa kuhimiza mshikama-
no, uzalendo na ushiriki wa vijana katika shughuli 
za maendeleo.

Tukio hilo ni wazi Linaakisi mwendelezo wa 
juhudi za UVCCM katika kuunganisha vijana na 
kuimarisha misingi ya amani na utulivu nchini.

08
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Habari picha - Iftar ya UVCCM katika
Chuo cha Tunguu 2026



KATIBU MKUU UVCCM, MWINYI AKAGUA
MAENDELEO CHUO CHA VIJANA IHEMI - IRINGA

Na Mwandishi wetu,
Dodoma

 atibu  Mkuu  wa  UVCCM  na  Mjumbe  wa 
 Halmashauri Kuu ya CCM Taifa, N d u g u 
 Halid Mwinyi ametembelea na kukagua 
maendeleo ya Chuo cha Umoja wa Vijana wa 
Chama cha Mapinduzi (UVCCM) cha Ihemi kilicho-
po mkoani Iringa.

Akizungumza wakati wa ukaguzi huo ukiwa na 
lengo la kutambua fursa mpya akiambatana na 
Viongozi wa UVCCM mkoa wa Iringa pamoja na 
Mbunge wa Vijana mkoa huo, Mhe. Jasmine 
Chesco amewaeleza kuwa ni muhimu Jumuiya 
iunganishe siasa na miradi ya kiuchumi.

Chuo cha Ihemi chenye ardhi yenye ukubwa wa 
mita za mraba 1,963 kikiwa na miradi mchangan-
yiko ikiwemo fremu za biashara 36, kiwanda cha 
ushonaji, zana za kisasa za kilimo ikiwemo 
matrekta, kiwanda cha ushonaji na miradi ya 
kilimo na mifugo.

Ndugu Mwinyi alikagua uwekezaji wa hekari 38 
za kilimo cha parachichi, shamba la mahindi 
lenye hekari 25, mradi wa kuku, nyuki na kitalu 
nyumba (greenhouse) na josho la mifugo linalo-

K hudumia jamii.

Akiendelea na ukaguzi Ndugu Mwinyi alitembe-
lea bweni lililozinduliwa na Baba wa Taifa, 
Mwalimu Julius Kambarage Nyerere na kuagizia 
viongozi wa UVCCM mkoa huo kulitunza kuwa 
sehemu ya kumbukumbua na urithi wa Chama.

Aidha ameagiza kugawiwa hekari 10 kila wilaya 
ya mkoa wa Iringa ili kufanya uzalishaji na kuen-
deleza eneo hilo.

10
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Katibu Mkuu akikagua maeneo
Chuo cha Ihemi
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MANAIBU KATIBU WAKUU UVCCM WAIWAKILISHA
TANZANIA SHEREHE ZA SIKU YA KIJANA ZIMBABWE

 ABARI PICHA:  N a i b u   Katibu 
 Mkuu wa UVCCM Bara, Ndugu 
Mussa P. Mwakitinya (kushoto), 
Waziri wa Uwezeshaji na Maendeleo 
ya Vijana nchini Zimbabwe, Mhe. 
Tinoda Machakaire (katikati) ambaye 
pia ni Mbunge na Mwanachama wa 
ZANU-PF na  Naibu Katibu Mkuu wa 
UVCCM Zanzibar, Ndugu Abdi Mah-
moud Abdi (kulia) wakiwa katika 
picha ya pamoja nchini Zimbabwe. 
Manaibu hao walikuwa nchini humo 
wakiiwakilisha Tanzania katika 
sherehe ya Siku ya Kijana Zimbabwe 
ambayo ilihudhuriwa pia na Viongozi 
Vijana wa Vyama vya Siasa rafiki 
kutoka nchi mbalimbali Afrika.

Na Mwandishi wetu,
Dodoma

H



WAZIRI MKUU AKAGUA UKARABATI WA UWANJA
WA NDEGE WA SUMBAWANGA
Na Mwandishi wetu,
Dodoma

      aziri Mkuu, Dkt. Mwigulu Nchemba leo 
     Machi 08, 2026  amekagua  maendeleo 
    ya ukarabati na uboreshaji wa Uwanja 
wa Ndege wa Sumbawanga uliopo mkoani 
Rukwa.
Mradi huo ulianza kutekelezwa katika mwaka wa 
fedha 2023/2024 kwa gharama ya shilingi bilioni 
60.1 na hadi sasa umefikia asilimia 96 ya 
utekelezaji.
Akizungumza wakati wa ukaguzi huo, Dkt. 
Mwigulu amewapongeza wananchi wa Rukwa 
kwa kupata uwanja wa ndege wa kisasa kwa 
kuwa maendeleo hayo yanaonesha mabadiliko 
makubwa ya mkoa huo.
Amesema kuwa kwasasa Rukwa siyo ile ya 
zamani bali ni Rukwa ya kisasa na ya viwango, 
inayokwenda sambamba na kasi ya maendeleo 
ya taifa.
Aidha, amesema miradi ya aina hiyo ndiyo 
mafanikio ambayo Serikali ya Awamu ya Sita 
inajivunia kwa kuwekeza katika miradi ya 
maendeleo yenye tija na inayoacha alama kwa 
vizazi vya sasa na vijavyo.

W Ukarabati na upanuzi wa uwanja huo unatarajiwa 
kuimarisha huduma za usafiri wa anga katika 
Ukanda wa Nyanda za Juu Kusini pamoja na 
kuchochea shughuli za kiuchumi na kijamii.

Mheshimiwa Dkt. Mwigulu ameanza ziara ya 
kikazi katika mkoa wa Rukwa ambapo atakagua 
miradi ya maendeleo pamoja na kuzungumza na 
wananchi.
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Uwanja wa Ndege wa Sumbawanga
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UCHAGUZI WA SENETI UVCCM WAFANYIKA
NCHI NZIMA, MIKOA 30 YAHUSIKA
Na Mwandishi wetu,
Dodoma

 moja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi 
 (UVCCM)  k u p i t i a Idara ya Uhusiano wa 
 Kimataifa kwa Vyuo vya Kati na Vyuo 
Vikuu, umeratibu na kusimamia kwa mafanikio 
mchakato wa uchaguzi wa Seneti katika mikoa 
30 ya Tanzania Bara na Zanzibar.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, zoezi la uchukuaji wa 
fomu kwa wagombea lilitangazwa rasmi kati ya 
Januari 5 hadi 7, 2026, ambapo sifa za wagombea 
zilielezwa wazi ili kuhakikisha upatikanaji wa 
viongozi wenye sifa stahiki. Miongoni mwa 
vigezo vilivyowekwa ni pamoja na mgombea 
kuwa mwanachama wa Chama Cha Mapinduzi 
(CCM), kuwa mwanafunzi aliyedahiliwa katika 
taasisi ya elimu ya juu na kuwa na muda wa kuto-
sha wa masomo uliobaki.

Aidha, wagombea walitakiwa kuwa wazalendo 
kwa Chama cha Mapinduzi, huku wanafunzi wa 
ngazi mbalimbali wakiwekewa viwango maalum 
vya miaka ya masomo ili kuweza kugombea 
nafasi hizo.
Katika Tanzania Bara, uchaguzi huo ulifanyika 
katika mikoa ikiwemo Arusha, Dar es Salaam, 

U

15

Jarida la Vijana - Toleo la Machi, 202615



Dodoma, Mwanza, Mbeya, Morogoro, 
Tanga, pamoja na mingineyo, wakati Zanzi-
bar ulifanyika katika mikoa ya Kusini 
Unguja, Magharibi, Kusini Pemba, Kaskazi-
ni Pemba na Mjini.

Hata hivyo, uchaguzi haukufanyika katika 
baadhi ya maeneo. Mkoa wa Kaskazini 
Unguja haukushiriki kutokana na kuko-
sekana kwa vyuo vya elimu ya juu, huku 
Mkoa wa Geita ukikosa uchaguzi huo kwa 
kuwa ni mkoa mpya ambapo Seneti imean-
zishwa mwaka huu. Badala yake, maandal-
izi yanaendelea kuanzisha uongozi wa 
matawi kabla ya kuruhusu uchaguzi wa 
Seneti kufanyika hapo baadaye.

Katika ngazi ya mikoa, mchakato wa 
kuchakata majina ya wagombea ulifanyika 
kupitia vikao vya Kamati za Uratibu za 
Seneti, vikihusisha viongozi mbalimbali wa 
Seneti na UVCCM. Vikao hivyo vilifuatiwa 
na Kamati za Utekelezaji za UVCCM mikoa, 
zilizojumuisha pia viongozi wa CCM ngazi 
ya mkoa.
Ngazi ya taifa, uamuzi wa mwisho ulifikiwa 
kupitia kikao maalum cha Kamati ya 
Utekelezaji ya Baraza Kuu la UVCCM Taifa 
kilichofanyika Februari 12, 2026. Kikao 
hicho kilitanguliwa na kikao cha Sekretari-
eti kilichofanyika Februari 10, 2026 katika 
Chuo cha UVCCM Tunguu, Zanzibar.

Hatimaye, vikao hivyo vilielekeza kuwa 
uchaguzi huo ufanyike nchi nzima Februari 
14, 2026, hatua iliyotekelezwa kwa ufanisi 
mkubwa na kukamilisha mchakato huo 
muhimu wa kidemokrasia ndani ya jumuiya 
hiyo ya vijana.
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DKT BUNUNGU ANG'ARA UCHAGUZI MDOGO PERAMIHO,
VIJANA CCM WATAMBA NA ILANI YA MAENDELEO
Na Mwandishi wetu,
Dar es Salaam

     imbo la Peramiho ni miongoni kati ya majimbo 
     272 ya Uchaguzi nchini Tanzania, ni Jimbo lenye 
     Jumla ya Kata 16 zinazounda maeneo yake yote 
     ya Uchaguzi na Usimamizi wa kisiasa  Jimbo hili 
Linapatikana katika Wilaya ya Songea Mkoani 
Ruvuma 

Mnamo tarehe 21 Januari 2026 Tume huru ya Uch-
aguzi (INEC) Ilitoa Tangazo la Kufanyika kwa 
uchaguzi mdogo jimboni Peramiho Kuziba nafasi 
iliyoachwa wazi kutokana na Kifo cha aliyekuwa 
mbunge wa Jimbo Hilo marehemu Mh. Jenista 
Mhagama 
Kwa mujibu wa tangazo la uchaguzi lililotolewa 
na Tume Huru ya uchaguzi (Inec) walitoa ratiba ya 
kufanyika kwa Kampeni hivyo Kampeni zilifungu-
liwa rasmi mnamo tarehe 5 Februari 2026 mpaka 
tarehe 25 Februari 2026 na siku rasmi ya kufan-
yika uchaguzi huo Ikapangwa kuwa ni tarehe 26 
Februari 2026 ambapo Jumla ya vyama 15 Vilisi-
mamisha wagombea wao katika Kushiriki kamp-
eni za Uchaguzi huo wa Ubunge na Kwa Upande 
wa Chama cha Mapinduzi CCM Walimsimamisha  
Dkt. Bunungu Lazaro Komba kuipeperusha bend-
era ya CCM kwa nafasi ya Ubunge Jimboni Hapo 

J
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Siku ya Alhamisi 26 Februari, 2026 wananchi 
wengi wapiga kura waliojiandikisha waliji-
tokeza katika vituo vya kupigia kura kwa ajili 
ya kitimiza haki yao ya kikatiba ya kuchagua 
na kuchaguliwa katika nafasi za Uongozi 
ambapo kwa Mujibu wa Taarifa Zilizotolewa 
na Tume Huru ya Uchaguzi (INEC), vyama 
vilivyoshiriki Uchaguzi Mdogo vilikuwa vyama 
15 .

AIdha, jumla ya wapiga kura walioandikisha 
ni 120780 ambapo waliojitokeza kupiga kura 
ni 79,313 sawa na 66% ya wapiga kura wote 
wa Jimbo la Peramiho.
Mgombea wa Ubunge kwa tiketi ya CCM Dkt. 
Bunungu Lazaro Komba aliibuka  kidedea 
Kwa kura za ushindi 69,002 sawa na 87% ya 
wapiga kura wote waliojitokeza siku hiyo.
Kupitia Sera, Ahadi na Nia ya dhati katika 
Kuwaletea watanzania Maendeleo CCM 
Imedhamiria pia imeweka mkataba na wana-
nchi kupitia uwepo wa ilani ya Uchaguzi ya 
CCM 2025/30 Ambapo imeelezea Kwa kina 
namna na Hatua za kufuata katika kuyaleta 
maendeleo hayo ili kuhakikisha inakuza 
Uchumi na kipato Kwa  mwananchi mmoja 
mmoja na Taifa kiujumla ili kutimiza kiu ya 
wananchi na Taifa katika kuhakikisha 
maendeleo endelevu yanapatikana na Taifa 
linasonga mbele siku zote
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SIKU 100 ZA DKT. SAMIA ZIMELETA
FURSA NA MATUMAINI KWA VIJANA WA

KITANZANIA

MAKALA MAALUMU

"Lazima tujenge uwezo, 
tujenge uimara wa kusi-
mamia rasilimali na ma-
jukumu yetu kwa ufanisi 
na uwajibikaji... Ni matu-
maini yangu kuwa ma-

funzo haya yatatupa 
fursa ya kuwasilisha 
maoni yetu kwenye 
mpango mkakati wa 
miaka mitano ijayo,"

Dkt. Migiro.
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Na Jessica Mshama,
Dodoma

 hana ya “siku 100” katika uongozi haikuto
 kea  g h a f l a,  bali  ni  matokeo  ya  somo 
 kubwa la kihistoria
lililotokana na wakati mgumu ambao ulilazimi-
sha kiongozi kuonyesha uwezo wake ndani ya 
muda mfupi. Chanzo cha siku 100 ni uongozi wa 
Franklin D. Roosevelt mwaka 1933, alipoapishwa 
kuwa Rais wa 32 wa Marekani katika kipindi 
ambacho dunia ilikuwa imegubikwa na mdororo 
mkubwa wa uchumi (Great Depression). Marekani 
wakati huo ilikuwa katika hali ya sintofahamu 
ikikubwa na changamoto za kiuchumi, matu-
maini ya wananchi yakizidi kufifia.
Ni katika mazingira hayo ndipo Roosevelt 
alipoamua kuuvunja ukimya wa hofu kwa viten-
do. Badala ya kusubiri muda mrefu kuonyesha 
mwelekeo wa uongozi wake, aliingia kazini mara 
moja kwa kasi ya ajabu. 

D
Asili ya Dhana ya Siku 100 za Uongozi

Ndani ya kipindi cha siku 100 tu, aliwasilisha na 
kufanikisha kupitishwa kwa sheria na sera zenye 
tija kupitia Bunge la Marekani, hatua zilizokuja 
kujulikana kama New Deal. Ndani ya siku 100 
alikuwa ameshatoa majibu ya haraka kwa kilio 
cha wananchi akirejesha ajira, kuimarisha taasisi 
za kifedha na zaidi ya yote, kurudisha imani ya 
wananchi kwa serikali yao.
Katika hotuba yake ya kuapishwa, Roosevelt 
alitamka maneno ambayo yameendelea kunuku-
liwa na wachambuzi wa siasa na uongozi duniani 
hadi leo:
“The only thing we have to fear is fear itself.” 
Franklin D. Roosevelt, Inaugural Address, 1933
Tafsiri yake kwa Kiswahili ni kwamba kitu pekee 
kinachopaswa kuwatisha watu sio hali halisi 
waliyonayo, bali ni hofu inayowafanya wash-
indwe kuchukua hatua ndipo dhana ya “siku 100” 
ikazaliwa kama falsafa ya uongozi. Ilianza 
kuonekana kuwa kipindi cha siku 100 kinaweza 
kupima mwelekeo wa Uongozi: je, ana dira? ana 
uthubutu wa kufanya maamuzi magumu
yenye kulete faida kwa Taifa.
Kadri miaka iliyoendelea viongozi na marais wa 
mataifa mbalimbali ikiwemo Tanzania walianza 
kuitumia dhana ya Siku 100 kama kioo kinachoo-
nyesha taswira ya mwanzo ya uongozi, kasi ya 
utekelezaji, uwezo wa kupanga vipaumbele na 
dhamira ya kweli ya kuwatumikia watanzania.

Kwa upande wa taifa letu, siku 100 za Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan zimejitokeza kama alama 
ya mageuzi Chanya kwa taifa, yenye mwelekeo 
na mguso wa moja kwa moja kwa maisha ya 
wananchi. Ni siku zilizobeba matumaini mapya, 
zikifungua milango ya fursa na kuamsha imani ya 
Watanzania hasa vijana, ambao kwa zaidi ya 
asilimia 60 ya idadi ya watu, ndio mhimili mkuu 
wa leo na kesho wa taifa letu.
Uongozi wake umejengwa juu ya msingi wa 
kusikiliza, kutenda na kujali, ukionesha wazi 
kuwa maendeleo ya taifa hayawezi kufikiwa bila 
kuwaweka vijana mstari wa mbele.

Siku 100 za Samia Suluhu Hassan
na Uongozi wenye Matokeo na Ma-
tumaini kwa Vijana

Na Jessica Mshama,
Katibu wa Idara ya Uhamasishaji
na Chipukizi - UVCCM Taifa
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Uwekezaji Mkubwa kwa Vijana

Katika siku 100 za uongozi wa Samia Suluhu 
Hassan, dhana ya kuwaweka vijana mbele imepa-
ta tafsiri halisi ya vitendo. Uamuzi wa kuanzish-
wa kwa Wizara ya Vijana umefungua ukurasa 
mpya wa maendeleo, ukionesha wazi kuwa 
serikali imechagua kwa makusudi kuwekeza 
katika nguvu kazi ya taifa. Kupitia hatua hii, 
vijana wameanza kunufaika na fursa za mafunzo 
ya ujuzi wa kisasa na teknolojia, programu za  
ujasiriamali zinazowawezesha kuanzisha na 
kukuza biashara, pamoja na mifumo rafiki ya 
kujiajiri inayowapa uhuru wa kiuchumi. Ukweli 
kwamba asilimia 46 ya ahadi zote ndani ya siku 
100 zililenga moja kwa moja vijana unaonesha 
dhamira ya dhati ya uongozi huu kwamba vijana 
sio watazamaji wa maendeleo, bali Vijana ndio 
wahusika wakuu wa safari ya Maendeleo ya taifa 
letu.

Katika kuimarisha ustawi wa jamii, serikali 
imechukua hatua za kihistoria kuboresha 
huduma za afya kwa namna inayogusa maisha ya 
wananchi wa kawaida. Uzinduzi wa Bima ya Afya 
kwa Wote (katika majaribio) umeanza kuwafikia 
makundi yasiyo na uwezo, huku zaidi ya wanan-
chi milioni 1.4 wakianza kunufaika na mfumo 
huo. Bajeti ya shilingi bilioni 48.8 iliyotengwa 
imewezesha upatikanaji wa huduma, na zaidi ya 
wagonjwa milioni 1.4 wamepata matibabu ya 
bure kwa magonjwa makubwa. Aidha, uamuzi wa 
kupiga marufuku hospitali kuzuia miili ya mare-
hemu kwa sababu ya madeni umeirejesha hadhi 
ya utu wa Mtanzania. Haya yote yanaonesha wazi 
kuwa uongozi huu unajali afya na pia heshima ya 
maisha ya mwananchi.

Mapinduzi katika Sekta ya Afya

Ajira kwa Vijana na Kuinua
Sekta za Afya na Elimu

Uwezeshaji wa Kiuchumi kwa
Vijana

Ahadi ya serikali ya kutenga shilingi bilioni 200 
kwa ajili ya kuwawezesha vijana na hasa wajasiri-
mali wadogo wadogo imeanza kuzaa matunda 
ndani ya muda mfupi. Zaidi ya wajasiriamali mili-
oni 1.1 wametambuliwa na maelfu tayari 
wameanza kusajiliwa rasmi na kunufaika na 
mikopo ya riba nafuu. Hatua hii imeanza kuibadi-
lisha sekta isiyo rasmi kuwa nguvu rasmi ya 
uchumi, huku vijana wengi wakipata mitaji ya 
kuanzisha na kukuza biashara zao. Huu ni uongo-
zi unaowajengea vijana uwezo wa kujitegemea, 
badala ya kusubiri ajira ukiwawezesha kuwa 
wabunifu wa fursa na wachangiaji wakuu wa 
uchumi wa taifa.

Katika kukabiliana na changamoto ya ajira na 
kuboresha huduma za kijamii, serikali imechukua 
hatua madhubuti katika sekta za afya na elimu. 
Zaidi ya wahudumu wa afya 4,525 tayari wamea-
jiriwa kati ya waliopangwa 5,000, huku ajira za 
walimu wa sayansi na hisabati zikifikia 6,044 kati 
ya 7,000 waliokusudiwa. Hatua hizi zimeongeza 
ufanisi katika utoaji wa huduma muhimu kwa 
wananchi, lakini pia zimefungua milango ya ajira 
kwa maelfu ya vijana wasomi. Huu ni ushahidi 
kuwa maendeleo ya sekta hizi yanaenda sam-
bamba na uwezeshaji wa vijana awakipewa 
nafasi ya kulitumikia taifa lao huku wakijijengea 
maisha bora.

Katika kipindi hiki kifupi, dira yake imeonekana, 
sera zikihuishwa, ahadi zikitekelezwa na maisha 
ya wananchi yakianza kuguswa kwa namna 
inayoonekana na kupimika na kuleta faida.

“Zaidi ya asilimia 60 ya watu wa nchi hii ni vijana; 
tutapanua fursa za kiuchumi, ajira na hifadhi ya
jamii…..” Dkt. Samia Suluhu Hassan
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Kuandaa Vijana kwa Uchumi wa
Kidijitali

Kupitia mpango wa kongani za viwanda wilayani, 
serikali imeanza kuweka msingi imara wa uchumi 
wa viwanda unaotegemea rasilimali za ndani. 
Tathmini iliyofanyika katika mikoa mbalimbali 
kama Dodoma, Mbeya, Morogoro na Kigoma 
inalenga kubaini fursa za uzalishaji na kuongeza 
thamani ya mazao ya ndani. Mpango huu unafun-
gua milango mipya ya ajira kwa vijana, huku 
ukiwawezesha kushiriki moja kwa moja katika 
uzalishaji na uchakataji wa bidhaa. Ni hatua inayo-
jenga Tanzania inayojitegemea kiuchumi, huku 
vijana wakichukua nafasi yao kama injini ya 
maendeleo ya viwanda.

Kwa kutambua kasi ya dunia kuelekea uchumi wa 
maarifa na teknolojia, serikali ya Samia Suluhu 
Hassan imechukua hatua za kimkakati kupitia 
mpango wa Samia Scholarship Extended (SSE 
DS/AI+), unaolenga kuwajengea vijana uwezo wa 
ushindani wa kimataifa. Kupitia mpango huu, 
tayari vijana 20 wamepata ufadhili wa masomo ya 
juu katika taaluma za kisasa kama Data Science, 
Artificial Intelligence (AI) na teknolojia shirikishi 
wakiwa wamepangiwa kusoma katika taasisi 
zenye hadhi ya juu kama Taasisi ya Afrika ya 
Sayansi na Teknolojia ya Nelson Mandela 
(NM-AIST) na Indian Institute of Technology Zanzi-
bar.
Ingawa idadi hii ni ya awali, inaashiria mwanzo wa 
safari pana ya uwekezaji katika rasilimali watu, 
hasa vijana wenye vipaji na uwezo mkubwa. Kwa 
kutenga shilingi bilioni 5 kwa ajili ya mpango huu, 
serikali inaweka msingi imara wa kujenga kizazi 
kipya cha wataalam wa teknolojia na ubunifu, 
watakaoliwezesha taifa kushindana katika uchumi 
wa kidijitali. Huu ni uwekezaji unaoonesha maono 
ya mbali kuwaandaa vijana wa Kitanzania sio kwa 
soko la ajira la leo tu, bali kwa dunia ya kesho 
inayotawaliwa na maarifa na teknolojia.

Uongozi wenye Matumaini

Kwa ujumla, siku 100 za Rais Samia Suluhu 
Hassan zimejidhihirisha kuwa ni ushahidi wa 
uongozi unaojali, unaosikiliza na unaotekele-
za kwa vitendo. Mafanikio haya yanaweka 
msingi wa taifa lenye uchumi shindani, jamii 
jumuishi na vijana wenye matumaini mapya. 
Kwa hakika, kipindi hiki kifupi kimeacha 
alama isiyofutika, kikithibitisha kuwa uongo-
zi bora haupimwi kwa muda pekee, bali kwa 
ubora wa maamuzi na kasi ya kuleta mabadi-
liko chanya katika maisha ya wananchi.Sisi 
Vijana wa kitanzania tuna matumaini na 
imani na Rais Dkt. Samia Kiongozi wa 
maendeleo.

Viwanda na Ajira ili Kujenga
Uchumi wa Ndani



RAIS DKT. SAMIA MDAU NAMBA 1 WA MICHEZO
NCHINI ALIYEILETA SAHANI YA AFCON NYUMBANI

Na Mwandishi wetu,
Dar es Salaam

 e r i k a l i ya Tanzania kwa kushirikiana na 
 Kenya  na  Uganda  imefanikiwa kushinda 
 zabuni ya kuandaa mashindano ya Afcon 
kupitia "Pamoja Bid" ambapo nchi hizi zote tatu 
za Africa mashariki zilishirikiana katika Uombaji 
wa tenda ya zabuni hio na kushinda hivyo wame-
pata nafasi ya kufanya maandalizi pamoja na 
kufanikisha mashindano ya michezo hiyo ya 
Afcon 2027 katika nchi husika.

Juhudi na hatua za Rais Dkt. Samia katika kuiku-
za sekta ya michezo nchini

Ni wazi kuwa Rais Dkt. Samia amesaidia kwa 
kiasi kikubwa sana maendeleo ya michezo nchini 
kuanzia ngazi ya chini ya mitaa kwa michezo ya 
aina zote, kwenda ngazi za vilabu mpaka kitaifa 
 
Hatua alizochukua ni Pamoja na;
1. 

S

Ameinua maendeleo ya timu za klabu nchini 
kupitia zawadi za kifedha katika kampeni ya 
Goli la Mama. Kupitia kampeni hii imehamasi-
sha sana wachezaji pamoja na timu za klabu 
mbalimbali nchini ikiwemo timu ya Taifa 
‘Taifa Stars’ katika kujituma kikamilifu na 
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kutafuta ushindi ambapo Rais Dkt. Samia 
amekuwa akiwaahidi na kutoa fedha taslimu 
kupitia ushindi wa timu.

Ongezeko la Bajeti ya michezo kila mwaka 
kupitia Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa 
na Michezo ambapo kwa mwaka wa fedha 
2025/26 bajeti ya wizara imeongezeka kufikia 
Bilioni 519.66  kutoka Bilioni 285.3 ya mwaka 
2024/25 hivyo kupelekea ongezeko la ufanisi 
katika utendaji wa sekta ya michezo.

Rais Dkt. Samia ametambua na kuwapongeza 
wanamichezo walipofanya vizuri na kuwatia 
moyo waliposhiriki mashindano ya kimataifa 
ambapo amekuwa akiwapongeza hadharani 
wanamichezo wanaoiletea taifa heshima 
kupitia mikutano na hafla maalum, jambo 
ambalo linaongeza motisha kwa wanami-
chezo wengine.

Rais Dkt. Samia amelikuza soka la ndani na 
kuzisaidia klabu vinavyoiwakilisha Tanzania 
kimataifa kama Yanga na Simba kwa kuvi-
wezesha katika namna mbalimbali za kuvifa-
nya visonge mbele  kimataifa.

Uanzishwaji wa Samia Cup, Ndondo Cup, 
Mhola Mia Cup n.k ni mashindano ya michezo 
yenye lengo la kukuza vipaji vya vijana na 
kuikuza sekta ya michezo nchini.

2.

3.

4.

5.
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Kufanikiwa kushinda zabuni ya Kuandaa 
Afcon 2027 ni moja wapo ya mafanikio 
makubwa yatakayosaidia Utalii wa Michezo 
hapa nchini pamoja na fursa mbalimbali 
ikiwemo ajira pamoja na kukua kwa uchumi 
wa Mtanzania mmoja mmoja pamoja na wa 
kitaifa.

Amekutana na viongozi wakubwa wa 
michezo, wamiliki wa vilabu vya michezo 
vinavyoongoza kimataifa pamoja na 
wachezaji wa sekta hiyo ya michezo kwa 
lengo la kujenga uhusiano wa michezo ya 
Tanzania Kimataifa ambapo tarehe 11 Aprili 
2025 Rais Dkt. Samia alikutana na Sir Jim 
Ratcli�e mmiliki mshirikishi wa klabu 
kubwa duniani ya Manchester United, pia 
mnamo tarehe 19 Novemba alikutana na 
Rais wa CAF, Ndugu Patrice Motsepe.

Ukarabati wa ujenzi wa viwanja vikubwa vya 
michezo ili kukidhi viwango vya shirikisho la 
soka Afrika ambapo Uwanja wa Benjamin 
Mkapa umeendelea kufanyiwa marekebisho 
makubwa. Uwanja wa New Amaani Complex 
umejengwa upya kwa kiwango cha kimatai-
fa pamoja na ujenzi wa Uwanja wa Samia 
Suluhu Hassan Uliopo Jijini Arusha 
utakaogharimu Kiasi cha shilingi Bilioni 286 
Uwanja utakaokidhi viwango vya kimataifa.

Juhudi na hatua za Rais Dkt. Samia
kulipeleka soka na michezo ya Tanzania
Kimataifa

1.

2.

3.
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Uboreshaji wa miundombinu pamoja na 
kuboresha mazingira ya utalii kuelekea AFCON 
2027. Rais Dkt. Samia ameielekeza serikali 
kuhakikisha inawekeza kwenye barabara zote, 
viwanja vya ndege, Hoteli ,na huduma za utalii 
pamoja na Usafiri wa mashabiki hii itasaidia 
kuhakikisha wageni kutoka Afrika na Dunia 
wanapata huduma bora pamoja na kufurahia 
vivutio vya utalii kitu kitakachoongeza thama-
ni na kukuza uchumi wa nchi.

Kutokana na Juhudi za" Michezo ya Tanzania 
Kimataifa Rais Dkt. Samia amepokea Tuzo 
Maalum ya CAF President's Outstanding 
Achievement's Awards 2025 Ilitofanyika Rabat 
Nchini Morocco.

Rais Dkt. Samia Mnamo Tarehe 14 Agosti 2025 
alipokea Medali ya Heshima kutoka Shirika la 
International Military Sports Councill (CISM) 
kwa kuchangia maendeleo ya michezo na 
amani kupitia michezo. Tukio hili lilidhihirisha 
uhusiano wake na taasisi hii ya michezo duni-
ani na kuthibitisha ushawishi wake wa 
kimataifa.

4.

5.

6.



Bu�ani
WILLIAM VANGIMEMBE LUKUVI

1955-2026
Umoja wa Vijana wa Chama cha Mapinduzi 
(UVCCM) chini ya uongozi wa Mwenyekiti Ndugu 
Mohammed Ali Kawaida (MCC), tumepokea kwa 
masikitiko makubwa taarifa za kifo cha Ndugu 
William Vangimembe Lukuvi (MB), aliyekuwa 
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, 
Bunge, Uratibu na wenye Ulemavu) pamoja na 
Mbunge wa Jimbo la Isimani. 
Kifo chake ni pigo kubwa sio tu kwa Serikali na 
Chama, bali pia kwa vijana waliokuwa wanufaika 
wa uzoefu, malezi na uongozi wake wa muda 
mrefu.
Marehemu Lukuvi alikuwa mtumishi wa umma 
mwenye uzoefu mpana tangu mwaka 1995, 
akihudumu katika nafasi mbalimbali za uongozi 
wa kisiasa na kiutendaji ambapo alijitambulisha 
kwa uadilifu, weledi na uzalendo wa hali ya juu 
katika kusimamia masuala ya maendeleo ya taifa 
letu.

Ndani ya UVCCM, Marehemu alikuwa nguzo 
muhimu katika historia ya nyakati za vijana 
akiwa ameshika nyadhifa mbalimbali zenye 
mchango mkubw katika kujenga na kuimarisha 
jumuiya ya UVCCM. Amehudumu katika nafasi ya 
Katibu wa UVCCM Wilaya (Masasi, Mtwara, 
Arusha na Dodoma), Mjumbe wa Baraza Kuu la 
UVCCM pamoja na Kamati ya Utekelezaji ya 
UVCCM, Mkuu wa Idara ya Organaizesheni - 
UVCCM, Katibu wa UVCCM Mkoa wa Dar es 
Salaam, Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM, na kad-
halika.
UVCCM inamtambua Marehemu kama kiongozi 
mlezi, mwalimu wa vijana. Kuondoka kwake ni 
upotevu wa hazina ya maarifa, uzoefu wa hekima 
ambayo imekuwa mhimili wa maendeleo ya 
Vijana ndani ya CCM, Serikali na Taifa kwa 
ujumla.
Katika kipindi hiki kigumu, UVCCM inaungana na 
familia ya Marehemu, ndugu, jamaa, marafiki, 
wananchi wa Isimani pamoja na Watanzania 
wote katika kuomboleza msiba huu mzito.
Tunawaomba vijana wote nchini kuendeleza 
misingi, maadili na maono aliyoacha Marehemu, 
kuendelea kushiriki kikamilifu katika ujenzi wa 
taifa na kuimarisha mshikamano wa kitaifa.
Mwenyezi Mungu ailaze roho ya Marehemu 
mahali pema peponi.
Ameen!
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