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UMOJA WA VIJANA WA CCM (UVCCM)

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UPOTOSHAJI DHIDI YA
CHUO CHA MAFUNZO CHA UVCCM IHEMI - IRINGA

Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM) tunapen-
da kuwajulisha watanzania na wadau wote wa maendeleo kuwa
kumekuwa na taarifa zinazosambaa katika mitandao ya kijamii
zenye madai ya upotoshaji mkubwa dhidi ya Chuo cha Mafunzo
cha UVCCM Ihemi, kilichopo Mkoa wa Iringa.

Taarifa hizo zinadai kwamba baadhi ya vijana wa vyama vingine
vya siasa wameshikiliwa na kuteswa ndani ya chuo hicho.
UVCCM tunasisitiza kuwa taarifa hizo hazina msingi wowote wa
ukweli, ni za uongo na ni sehemu ya propaganda yenye dhamira
mbaya ya kuchochea chuki na kuvuruga mshikamano wa taifa
letu.

Ni muhimu kufahamu kuwa Chuo cha Mafunzo cha UVCCM
lhemi ni taasisi ya mafunzo yenye malengo ya kuwajengea
vijana uwezo katika nyanja mbalimbali za uongozi, uzalendo,
maadili mema, na ujasiriamali. Chuo hiki kimeanzishwa kwa
lengo la kuwaandaa vijana kuwa raia wema, viongozi bora, na
wazalendo wanaochangia maendeleo endelevu ya Taifa letu.
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Kwa msingi huo, chuo hiki ni kitovu cha mafunzo na maendeleo
ya vijana, sio mahali pa vitendo vya ukiukwaji wa haki za bina-
damu kama inavyodaiwa kwenye taarifa za upotoshaji zinazo-
sambazwa mitandaoni. UVCCM inasisitiza kuwa hakuna vijana
wa vyama vingine vya siasa wanaoshikiliwa au kuteswa, na
tuhuma zinazotajwa ni za uongo na zinapaswa kuzipuuza.

Tunatoa wito kwa vijana wenzetu na wananchi kwa ujumla kuwa
Tanzania ni nchi iliyojengwa juu ya misingi ya amani, umoja,
mshikamano na mshikamano wa kitaifa. Tofauti za kisiasa hazi-
paswi kuwa chanzo cha chuki, uhasama au kusambaza taarifa
zisizo na uthibitisho, kwani kufanya hivyo kunaweza kuharibu
sifa za taasisi, kuvuruga utulivu wa jamii, na kudhoofisha mshi-
kamano wa taifa letu.

Tujiepushe na upotoshaji, tushirikiane kudumisha amani na
kuenzi mshikamano wa Taifa letu.

KULINDA NA KUJENGA UJAMAA

Imetolewa Na:
Idara ya Uhamasishaji na Chipukizi UVCCM - Taifa
6 Machi 2026 | Dodoma.

UKURASA 2/2

EIOCBY uvcem tz//uvcem TV



